ถ้าเรื่องราวรักโรแมนติกของผู้คนจากคนละฟากฝั่งโลก จากผู้คนที่สื่อความในใจผ่านภาษาที่ต่างกัน หรือจากผู้คนที่หล่อหลอมมาด้วยอะไรที่ไม่ใกล้เคียงกันสักนิด…ยังเป็นไปได้ แล้วทำไมเรื่องอื่นๆ ในชีวิตที่ดูหิน (ๆ) จะแปลงร่างเป็นกล้วย (ๆ) ให้เอื้อมถึงและสัมผัสได้จริงเหมือนกันไม่ได้ล่ะ?
กลิ่นอายความรักและบรรยากาศที่ชวนให้หัวใจพองโตช่วงวาเลนไทน์กลับมาแล้ว อดไม่ได้ที่จะนึกถึงหนังรักโรแมนติกเรื่องโปรดที่ดูซ้ำ ดูย้ำ วนอยู่ไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบ แล้วก็เพิ่งจะครบรอบ 20 ปีไปหยกๆ ในปีก่อนอย่าง “Notting Hill” เมื่อปี 1999
![Notting Hill](https://erdeg5uu5jc.exactdn.com/wp-content/uploads/2020/02/Sansiriblog-Notting-Hill_3.jpg?strip=all&lossy=1&ssl=1)
วิลเลียม แท็กเกอร์ ชายหนุ่มซ่อนเสน่ห์ เจ้าของร้านหนังสือ The Travel Book Co. ในย่าน Notting Hill ฝั่งอังกฤษเมืองผู้ดี ที่ไม่เคยใช้ชีวิตหน้ากล้องสักครั้ง ตกหลุมรักกับ แอนนา สก็อตต์ นักแสดงสาวสวยชื่อดังจากฝั่งฮอลลีวูด ที่ชินกับการอยู่ท่ามกลางสื่อและคนนับล้าน นี่ล่ะ โลก 2 ใบที่ต่างกันสุดขั้วและไม่น่าแม้แต่จะมาแตะกันได้
![Notting Hill](https://erdeg5uu5jc.exactdn.com/wp-content/uploads/2020/02/Sansiriblog-Notting-Hill_5.jpg?strip=all&lossy=1&ssl=1)
เป็นไปได้เหรอ? นี่คือคำถามที่คุณคงอยากถามถ้าแค่ฟังเรื่องเล่านี้มา แต่หลังจากดูหนังเรื่องนี้ไป สิ่งที่รู้สึกได้จากแต่ละฉากที่ทั้งคู่ได้มาเจอกัน ทำอะไรด้วยกัน แลกเปลี่ยนคิดความรู้สึกกัน และโดยเฉพาะฉากที่ ‘แอนนา’ ภาพแทนจากฝั่งความสวยหรูดูห่างไกลและเข้าถึงยาก บอก ‘วิลเลียม’ ภาพแทนของคนที่แอบซ่อนความมั่นใจไว้ในตัว ลังเลเล็กๆ ที่จะปรับตัวมาคว้ารักครั้งนี้ว่า
‘Don’t forget I’m just a girl, standing in front of a boy, asking him to love her.’
สื่อให้เห็นว่า แท้จริงแล้วเกราะแก้วที่วิลเลียมเคยกลัวว่าเลิศหรูเกินสัมผัส ก็คือผู้หญิงคนหนึ่งที่เข้าถึงได้ง่ายกว่าที่คิด ใช้ชีวิตแบบสบายๆ ไม่ได้ไว้ตัวและอยู่ด้วยยาก รวมทั้งไม่ได้ทำให้รู้สึกต้องพยายามหรือฝืนที่จะอยู่ด้วยเลยสักนิด ที่สำคัญ ที่สุดแล้ว เธอคือคนหนึ่งคนที่เปี่ยมด้วยความรักในใจเท่านั้นเอง
เรียกได้ว่า ภายใต้เรื่องราวที่ดูราวกับจะเป็นไปไม่ได้ในทีแรกนั้น ถ้าใจอยากจะคว้ามาให้ได้ เอื้อมมือออกไปแตะให้ถึง จริงๆ แล้วมันก็ง่ายแค่ใจรู้สึก (รัก) เลย และยิ่งถ้าความรักเป็นของกล้วยๆ กว่าที่คิดได้แบบนี้ ทำไมเรื่องอื่นๆ ในชีวิตที่ดูเป็นไปไม่ได้ จะกลายเป็นกล้วยแทนหินบ้างไม่ได้ล่ะ จริงไหม?
![Notting Hill](https://erdeg5uu5jc.exactdn.com/wp-content/uploads/2020/02/Sansiriblog-Notting-Hill_6.jpg?strip=all&lossy=1&ssl=1)
จะว่าไป นี่ก็เหมือนการเอื้อมมือไปคว้าโครงการของแสนสิริ ที่มีดีไซน์สวยงาม พร้อมนวัตกรรมเพื่อการอยู่อาศัยที่ทันสมัย และการบริการที่ดีที่สุดให้กับลูกบ้าน จนหลายคนมักเข้าใจผิดว่าแสนสิรินั้นจับต้องได้ยากเหลือเกิน
เปล่าเลย โดยเฉพาะถ้าเป็น 5 โครงการสุดเอื้อมถึงง่ายแสนง่ายอย่าง ดีคอนโด, เดอะ เบส, สิริ เพลส, คณาสิริ และ อณาสิริ ที่คัดและรวมมาให้คว้ากันแบบกล้วยๆ แถมด้วยตัวช่วยสุดปังอย่างโปรแสนสิริจ่ายจริง รับรองได้ว่า ไม่ว่าจะมีวิลเลียม หนุ่มมีดีที่ยังไม่มั่นใจในการคว้าความรักที่ต้องการอีกกี่คน เหล่าวิลเลียมทุกๆ คนก็จะได้ครอบครองบ้านในฝันซึ่งราวกับเป็นแอนนา สาวสวยสุดเพอร์เฟกต์ ผู้ที่จริงๆ แล้วชวนให้อบอุ่นหัวใจและสบายใจที่สุดทุกครั้งที่ได้ใช้ชีวิตอยู่ใกล้ๆ เลย
เสกหินเป็นกล้วย เสก 5 โครงการให้คว้าง่ายแบบความรัก
ไล่ดูบรรดาโครงการที่ร่วมโครงการทั้งหมดอาจจะลายตาจนเลือกไม่ถูก แล้วก็ไม่รู้ว่าอันไหนเอื้อมถึงง่ายหน่อยบ้างนะ ถ้างั้นมาส่อง 5 โครงการต่อไปนี้ที่เราคัดมาเน้นๆ ให้คุณคว้ามาได้จริงแบบกล้วยๆ ไม่ต่างอะไรกับความรักที่ดูยาก แต่จริงๆ แล้วคว้ามาเป็นของตัวเองได้ง่ายกว่าที่คิดแบบความรักของหนุ่มเจ้าของร้านหนังสือและสาวสวยจากฮอลลีวูดอย่างไรอย่างนั้นกันดีกว่า
ตกหลุมรักชีวิตดีๆ ได้ทุกวันที่ dCondo
![dcondo Campus Resort Kuku Phuket ดีคอนโด แคมปัส รีสอร์ท กู้กู ภูเก็ต คอนโดมิเนียม](https://erdeg5uu5jc.exactdn.com/wp-content/uploads/2020/02/dcondo-campus-resort-kuku-phuket_1.jpg?strip=all&lossy=1&ssl=1)
ขึ้นชื่อว่า ดีคอนโด แน่นอนว่าต้องมีอะไรดีๆ มาพร้อมโครงการนี้เพียบแน่ๆ เพราะหัวใจดวงสำคัญของทุกโครงการในครอบครัวดีคอนโดคือการทำทุกวันของคุณให้เป็นวันที่ดีที่สุดบนทุกตารางของที่นี่ เชื่อได้เลยว่าคุณจะได้ใช้ชีวิตดีๆ แบบที่เป็นตัวเองในพื้นที่ส่วนตัว ไปพร้อมกับเติมเต็มไลฟ์สไตล์ของตัวเองบนพื้นที่ส่วนกลางที่ครบกันและบนทำเลสะดวกสบายที่ใกล้ทั้งเมืองและใกล้ทั้งแหล่งไลฟ์สไตล์เลยทีเดียว
ยิ่งไปกว่านั้น ดีไซน์ของที่นี่ยังรังสรรค์มาแบบช่วยเสริมฟังก์ชันการใช้งาน ตอบโจทย์การใช้ชีวิตไปอีกขั้น ให้คุณได้ใช้ชีวิตได้อย่างเต็มพื้นที่ ไม่มีตารางเมตรไหนสูญเปล่า แถมราคาเริ่มต้นก็สุดจะล่อตาล่อใจ เพราะเพียงแค่ 1.09 ล้านบาท* ก็เป็นเจ้าของได้แล้วอีกด้วยล่ะ
ว่าแล้วก็เลือกโครงการดีคอนโดที่ถูกใจกันได้เลยดีกว่า ไม่ว่าจะเป็น ดีคอนโด แคมปัส โดม – รังสิต, ดีคอนโด แคมปัส กำแพงแสน, ดีคอนโด แคมปัส รีสอร์ท กู้กู ภูเก็ต หรือแม้แต่ล่าสุดอย่าง ดีคอนโด ธาร จรัญฯ, ดีคอนโด หาดใหญ่, และ ดีคอนโด บลิซ ศรีราชา
ปักหลักความรักให้มั่นคงตั้งแต่ฐานไปกับ The BASE
![ภาพจากโครงการ เดอะ เบส สุขุมวิท 50](https://erdeg5uu5jc.exactdn.com/wp-content/uploads/2020/02/Sansiri-TheBaseSK50-17-1.jpg?strip=all&lossy=1&ssl=1)
เดอะ เบส เรียกได้ว่าเป็นโครงการคอนโดมิเนียมที่ออกแบบมาเพื่อให้สอดรับกับชีวิตที่มีไม่หยุดนิ่งและเต็มไปด้วยพลังความสร้างสรรค์ ภายใต้แนวคิด “Characteristic Living” ที่สะท้อนตัวตนออกมาได้อย่างมีเอกลักษณ์ในทุกพื้นที่ของทุกโครงการ เหมาะที่จะเป็นตัวเลือกในการลงหลักปักฐานให้ชีวิตคู่หรือชีวิตครอบครัวได้เป็นอย่างดี
แน่นอนว่าที่นี่ ทุกโครงการยังมาพร้อมพื้นที่ที่แน้นการใช้งานได้จริง แถมยังครบครันทุกสิ่งอำนวยความสะดวก โดยไม่ลืมที่จะมี Educational Playground สนามเด็กเล่นเพื่อการเรียนรู้ไว้เสริมทักษะให้ลูกตัวน้อยวิ่งเล่น และ Co-working Space ให้คุณทำงานได้เพลินๆ ได้ไม่มีสะดุด
เลือกได้ว่างานนี้จะลงหลักปักฐาน สร้างครอบครัวในฝันที่ไหนดี กับราคาที่มนุษย์เงินเดือนวัยเริ่มทำงานก็จับจองได้ที่ 1.69 ล้านบาท* ไม่ว่าจะเป็น เดอะ เบส สุขุมวิท 50, เดอะ เบส เพชรบุรี-ทองหล่อ, เดอะ เบส สะพานใหม่, เดอะ เบส เพชรเกษม, เดอะ เบส ไฮท์ – อุดรธานี, หรือ เดอะ เบส ไฮท์ มิตรภาพ – ขอนแก่น
คิดครองรัก เงินเดือนไม่ใช่อุปสรรค ถ้าเป็น สิริ เพลส
![Siri Place Ratchapruek-346 ทาวน์โฮม](https://erdeg5uu5jc.exactdn.com/wp-content/uploads/2020/02/siri-place-ratchapruek-346_2.jpg?strip=all&lossy=1&ssl=1)
สำหรับใครที่กำลังมองหาบ้านสำหรับเริ่มชีวิตรักที่ฝันไว้ ขอแนะนำ สิริ เพลส ทาวน์โฮมสไตล์ Modern Loft ฟังก์ชันบ้านเดี่ยวเลย เพราะต่อให้มีเงินเดือน 18,000 บาท ก็กู้ซื้อบ้านดีๆ หลักล้านที่นี่ได้สบาย ราคาเริ่มต้นเพียง 1.89 ล้านบาท ผ่อนให้ดีอาจอยู่ที่แค่ 1,700 บาทต่อเดือน* เท่านั้นเอง
แล้วในบ้านหลังนี้ บอกได้เลยว่าคุณจะได้สัมผัสความสุขบนพื้นที่ในบ้านที่ปรับเปลี่ยนฟังก์ชันได้หมด รวมถึงบนพื้นที่ส่วนกลางที่พร้อมรองรับทุกไลฟ์สไตล์ของทุกคนในครอบครัว ไม่ว่าจะ Educational Playground สนามเด็กเล่นเพื่อการเรียนรู้ Green Living Space พื้นที่สีเขียวสุดร่มรื่น สระว่ายน้ำระบบเกลือพร้อมด้วยสระว่ายน้ำสำหรับเด็กๆ หรือแม้แต่ฟิตเนส ก็ไม่ขาด
เลือกคว้ามาเป็นเจ้าของได้เลยทั้ง สิริ เพลส ราชพฤกษ์-345 , สิริ เพลส ราชพฤกษ์-346 , สิริ เพลส เพชรเกษม-สาย 4 , สิริ เพลส รังสิต , สิริ เพลส แอร์พอร์ต ภูเก็ต , สิริ เพลส บางใหญ่ , สิริ เพลส ราชพฤกษ์-รัตนาธิเบศร์ , สิริ เพลส เวสต์เกต , สิริ เพลส สุขสวัสดิ์-พระราม 3 , สิริ เพลส ติวานนท์ , สิริ เพลส จรัญฯ-ปิ่นเกล้า และสิริ เพลส กัลปพฤกษ์-สาทร
คณาสิริ ลงตัวกับความรักและความสุขคณานับ
![kanasiri-ratchapruek346-house-concept-01](https://erdeg5uu5jc.exactdn.com/wp-content/uploads/2019/12/kanasiri-ratchapruek346-house-concept-01.jpg?strip=all&lossy=1&ssl=1)
คณาสิริ หนึ่งโครงการที่เป็นจุดเริ่มต้นของการสร้างครอบครัวอันอบอุ่น รวมถึงความสุขในการใช้ชีวิตของแต่ละครอบครัวให้เกิดขึ้นได้ในทุกพื้นที่ทั้งภายในตัวบ้านและพื้นที่ส่วนกลาง เพราะที่นี่แม้แต่พื้นที่ส่วนกลางกลางเอง ก็ได้รับการจัดวางไว้สำหรับเป็นพื้นที่ให้ทุกคนในครอบครัวได้ใช้เวลาร่วมกัน รวมทั้งคำนึงทุกสมาชิกทุกช่วงวันในบ้าน ไม่ให้แม้แต่ผู้สูงอายุต้องใช้ชีวิตลำบาก แถมราคาก็พอเหมาะพอเจาะกับคนเริ่มสร้างครอบครัวที่มองถึงการขยายพื้นที่ให้เต็มที่ในอนาคตไว้เลย ที่ระหว่าง 3-6 ล้านบาท* เท่านั้นเอง
ส่วนใครที่อยากรู้ว่าสัมผัสความสุขเหลือคณานับแบบนี้ได้ที่ไหนบ้างนั้น ก็มีตั้งแต่ คณาสิริ ราชพฤกษ์ – 346, คณาสิริ ศาลายา – ปิ่นเกล้า, คณาสิริ พระราม 2 – วงแหวน, คณาสิริ ชัยพฤกษ์ – วงแหวน, คณาสิริ รังสิต คลอง 2, คณาสิริ วงแหวน – ลำลูกกา ไปจนถึง คณาสิริ บางนา เลยทีเดียว
อณาสิริ รักครบเครื่องกว่านี้ ไม่มีอีกแล้ว
![Anasiri Bangyai อณาสิริ บางใหญ่](https://erdeg5uu5jc.exactdn.com/wp-content/uploads/2019/12/ana.jpg?strip=all&lossy=1&ssl=1)
ภายใต้หลังคาบ้าน อณาสิริ เพียงโครงการเดียว ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่าได้รวมเอาความหลากหลายไว้ครบไม่มีตกหล่น เพราะที่นี่ได้มิกซ์เอาบ้านรูปแบบต่างๆ มาไว้ในโครงการเดียวอย่างลงตัวสุดๆ ไม่ว่าจะเป็นบ้านเดี่ยวพื้นที่กว้างขวาง หรือบ้านแฝดที่ให้ความรู้สึกราวกับบ้านเดี่ยว แถมบางโครงการก็ยังล้ำขึ้นไปถึงการรังสรรค์ทาวน์โฮมมารวมไว้อีกด้วย ทำให้ราคาจะหลากหลายและเริ่มเพียงแค่ 1.99 – 5 ล้านบาท* เรียกว่ามีทางเลือกให้มากมายเลยทีเดียว
แล้วที่ไม่พูดถึงไม่ได้ ก็ต้องเรื่องความทันสมัย ที่ให้ใช้ชีวิตยุคใหม่แบบคูลๆ เย็นๆ แม้จะไม่เปิดแอร์เลยล่ะ เพราะ อณาสิริ มาพร้อมกับ “Cooliving Designed Home” นวัตกรรมเพื่อบ้านเย็นอยู่สบาย อยู่ตรงไหน ก็ไม่มีอากาศอบอ้าวมาชวนให้อึดอัด ขัดจังหวะการทำกิจกรรมโปรด
สัมผัสความครบเครื่องแบบนี้ด้วยตัวเองได้เลยไม่ว่าจะเป็นที่ อณาสิริ อยุธยา , อณาสิริ มะลิวัลย์, อณาสิริ บางใหญ่, หรือล่าสุดโครงการใหม่ที่เตรียมเปิดตัวเร็วๆ นี้อย่าง อณาสิริ ป่าคลอก ภูเก็ต
เทความรักหมดหน้าตัก ช่วยจ่ายหมดทุกสิ่ง
รู้นะ ว่าหลายคนอยากซื้อบ้าน แต่กลัวจ่ายไม่ไหว เพราะนอกจากค่าบ้านแล้ว ยังมีสารพัดค่าให้จ่ายกันหัวหมุน งบบานปลาย จนอยากจะพับโปรเจกต์การซื้อบ้านหรือคอนโดใหม่ไปก่อนเลย อย่าเพิ่งพับความรัก ความฝัน ความหวังทั้งหมดไป เพราะถ้าเป็นช่วงนี้ – 31 มีนาคม 2563 นี้ แสนสิริมีโปรสุดปังมาเสริมความกล้วยให้การซื้อบ้านเป็นเรื่องสุดชิลล์สำหรับคุณอย่างโปรแสนสิริจ่ายจริง! ต่อยอดมาตรการรัฐ ให้คุณคว้าบ้านหรือคอนโดในฝันมาเป็นของตัวเองได้ง่ายๆ ในทุกระดับราคา ชนิดที่ว่าเราเตรียมมาช่วยคุณจ่ายจริงทุกอย่าง ช่วยหมดทุกยูนิต เรียกว่าฟรีไปเลยทุกรายการทั้ง
- – ค่าจดจำนอง
- – ค่าโอนกรรมสิทธิ์
- – ค่าส่วนกลาง
เพียงแค่จอง ทำสัญญา โอนกรรมสิทธิ์ภายใน 2 มกราคม ถึง 31 มีนาคม 2563 แอบกระซิบว่างานนี้ฟรีค่าส่วนกลางที่ว่า ยังให้ไปเลยสูงสุดถึง 10 ปี* ด้วย อ่านเงื่อนไขรับความรักหมดหน้าตักจากแสนสิริแบบจ่ายให้จริงหมดทุกสิ่งและทุกยูนิตของโครงการที่ร่วมรายการได้เลย ที่นี่
รับของขวัญเสริมความกล้วย ช่วยตัดสินใจ
ถ้าแค่รับฟรีทั้ง 3 ค่าที่เคยเป็นอุปสรรคขวางการตัดสินใจคว้าบ้านแต่ละหลังยังไม่พอ ถ้างั้นรับของขวัญไปช่วยเสริมความกล้วยในการตัดสินใจซื้อบ้านหน่อยดีไหม? เพราะนอกจากแสนสิริจะช่วยจ่ายจริงทุกยูนิต ทุกราคาแล้ว ยังมอบของขวัญขึ้นบ้านใหม่ให้ไปเลยทั้ง
- – เงินคืนสูงสุดถึง 3 แสน*
- – ทองคำหนักสูงสุดกว่า 30 บาท*
- – เครื่องใช้ไฟฟ้าและเฟอร์นิเจอร์ มูลค่าสูงสุดกว่า 1 ล้านบาท*
- – ดอกเบี้ยพิเศษผ่อนต่ำ*
ต่อให้การครอบครองบ้านสักหลังหรือคอนโดสักยูนิตมาเป็นของตัวเองจะดูยากและเป็นไปไม่ได้แค่ไหน แต่เอาเข้าจริงๆ แล้วถ้าเป็น 5 โครงการนี้แล้ว ยังไงก็เอื้อมถึงและคว้ามาเป็นของตัวเองได้ไม่ยากอย่างที่คิดเลย แถมมีโปรดีๆ มาช่วยปอกเปลือกกล้วยให้อีก การซื้อบ้านในฝันมาครองครั้งนี้ก็รับรองได้เลยว่าเป็นเรื่องกล้วยๆ ของจริง!
ถ้าท้ายที่สุดหนุ่มเจ้าของร้านหนังสือธรรมดายังรักกับดาราสาวพันล้านได้ ต่อให้มันดูราวกับเป็นเรื่องยากแค่ไหน เรื่องที่ดูเป็นไปไม่ได้ทั้งหลาย แม้แต่การครอบครองบ้านดีๆ จากแสนสิริสักหลัง ก็เป็นจริงได้ง่ายกว่าที่คิดไม่ต่างกัน ก็เพราะมีตัวช่วยดีๆ เป็นแม่สื่อเสริมความง่าย คลิกเลย